Chaye Wala News

Fastest short news update

ચાર રાજ્યોમાં શરૂ થયેલી કોવિડ -19 વિક્સીનનો ડ્રાઇવ ચલાવો: તે તમારા માટે જાણો

ડ્રાઇવ રનની એનિલિસિસ કર રિપોર્ટિંગ, જે સ્ટેટ ટાસ્ક કે ફોર્સની ની પાસે જાય છે.આ રિપોર્ટિંગના આધાર પર ટાસ્ક ફોર્સ માર્ગદર્શિકામાં કેટલાક બદલાવની રચના છે.કેન્દ્ર સરકાર નેવિડ -19 વિક્સીન માટે ચાર રાજ્યોમાં ડ્રાઇવ રન ચલાવવામાં આવી છે. ઉલ્લેખનીય છે કે સોમવારથી પંજાબ, અસમ, આંધ્ર પ્રદેશ અને ગુજરાતના બે-બે જિલ્લોસમાં કોવિડ -19 વૈકિનેશન માટે મશીનરીની જમિની તૈયારી છે. ખરેખર વાસ્તવિક વૈકિનેશનમાંથી પહેલા દર્દીઓની સંભાવનાઓ ઉપલબ્ધ હોવી જોઈએ અને તેના સમયની દુરુસ્તુ પર જાઓ. તેમ છતાં, કેન્દ્રની પ્રસ્તુત યોજનાઓ અનુસાર વાસ્તવિક વૈકિનેશન જાન્યુઆરીમાં શરૂ થઈ શકે છે.

ડ્રાઇવ રન શું છે?

અત્યાર સુધી સરકારના કેટલાક બાળકો અને ગર્ભવતી નિર્ણયોની સમાન વૈકમિનેટ્સ છે. તે સિવાય પણ અલગ-અલગ રાજ્યોમાં એક દિવસની રચના થાય છે. જ્યારે તે દેશમાં આશ્ચર્યજનક છે જ્યારે આશ્ચર્યજનક પરિસ્થિતિ છે. કોવિડ -19 વૈકિનેશન ડ્રાઇવ માટેના ઉત્પાદનોની મશીનરીની તૈયારીની દેખરેખ કેન્દ્ર સરકાર 28 અને 29 ડિસેમ્બરે ડ્રાઇવિંગ ચલાવી રહી છે. તે પંજાબ, અસમ, આંધ્ર પ્રદેશ અને ગુજરાતના બે-બે ઝિલ્લોસમાં રહે છે.ડ્રાઈવી રન રાજ્યમાં કોલ્ડ ચેનથી વૈકિનેશન સાઇટ્સ સુધી વૈક્સીન લાને-લેવાની પ્રક્રિયા ચાલુ છે. જેમ કે વૈકિનેશન સાઇટ્સ પર કેવી રીતે ડિકનેક્ટિની આકૃતિઓ હોય છે, તે પણ જાતે જ શોધવાનો પ્રયાસ કરે છે.

આ ડ્રાઇવીંગ રન કોવિન (Co-WIN) પર ડેટા ડેટા એન્ટ્રી હશે. પ્લેટફોર્મ પર વૈક્સીન ડિલીવરી, ટેસ્ટીંગની રીસીપ્ટ અને એવન્ટન, ટીમમાં ઇનબર્સની અવધિ, વૈકિનેશન સાઇટ્સ પર મલક ડ્રિલની નિગરાણી કોવિડ -19 વિક્સીન માટે કોલ્ડ સ્ટોરેજ અને ટ્રાંસપોર્ટેશન અરિમેન્ટ્સના રિઅલ-ટાઇમ સામીલ છે. વૈકિનેશન સાઇટ્સ પર પણ મેનેજમેન્ટની સાથે ફિગિકલ ડિસ્ટન્સિંગ પણ જોવા મળે છે.

આ ડ્રાય રન કેવી રીતે ગોઠવાય છે?

કેન્દ્રીય આરોગ્ય અને કુટુંબ કલ્યાણ મંત્રાલયે ડ્રાય રન માટે વિગતવાર ચેકલિસ્ટ તૈયાર કરી છે. તે ડ્રાય રન સાથે સંકળાયેલા ચાર રાજ્યો સાથે શેર કરવામાં આવ્યું છે જેથી તેઓને માર્ગદર્શન મળી શકે. પસંદગીના સ્થળોએ પાંચ સત્રોમાં ડ્રાય રન થશે. તેમાં દરેક સાઇટ પરના દરેક સત્રમાં 25 આરોગ્ય સંભાળ કાર્યકરોનો સમાવેશ થાય છે. દરેક રાજ્યમાં બે જિલ્લા ચૂંટાયા છે. દરેક સાઇટ પર પાંચ સત્રોમાં રસીકરણ કરવામાં આવશે. આ માટે જિલ્લા હોસ્પિટલો, સીએચસી / પીએચસી, શહેરી સ્થળો, ખાનગી આરોગ્ય કેન્દ્રો, ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં આ સાઇટ્સ બનાવવામાં આવી છે.ડ્રાયડ્રાયવીંગ દરમિયાન રસીકરણમાં સામેલ લાભાર્થીઓએ પૂર્વ-નિર્ણય કરેલ છે. તેમના માટે કોવિન એપ પોર્ટલ પર નોંધણી ફરજિયાત કરવામાં આવી છે. આ પછી પણ, તેમને ફોટો આઈડી આપવા માટે કહેવામાં આવ્યું છે.ડ્રાય રન બાદ અધિકારીઓ સ્ટેટ ટાસ્ક ફોર્સ (એસટીએફ) ને રિપોર્ટ રજૂ કરશે. એસટીએફ પ્રતિસાદ લીધા બાદ સંબંધિત અધિકારીઓ માટે માર્ગદર્શિકા બનાવશે. આ અહેવાલ કેન્દ્રિય આરોગ્ય મંત્રાલયને પણ મોકલવામાં આવશે.

સરકાર દ્વારા અત્યાર સુધીમાં કેટલા લોકોને તાલીમ આપવામાં આવી છે?

સરકારે રસી લેનારાઓને તાલીમ આપી દીધી છે. રસીના સંચાલકો અને વિવિધ કેટેગરીના સંચાલકો માટે વિગતવાર તાલીમ મોડ્યુલો બનાવવામાં આવ્યા છે. આમાં તબીબી અધિકારીઓ, રસીકરણકારો, વૈકલ્પિક રસીકરણ કરનારા, કોલ્ડ ચેઇન હેન્ડલર્સ, સુપરવાઇઝર, ડેટા મેનેજરો, આશા કોઓર્ડિનેટર અને અન્ય શામેલ છે.

રાષ્ટ્રીય સ્તરે, 2,360 લોકોને તાલીમ આપવામાં આવી છે. આમાં સ્ટેટ ઇમ્યુનાઇઝેશન ઓફિસર, કોલ્ડ ચેન ઓફિસર, આઈઈસી ઓફિસર અને ડેવલપમેન્ટ પાર્ટનર શામેલ છે.

આજ સુધી, બધા રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં રાજ્ય કક્ષાની તાલીમ આપવામાં આવી છે. તેમાં 7,000 જિલ્લા કક્ષાના તાલીમાર્થીઓ છે. લક્ષદ્વીપમાં આ તાલીમ 29 ડિસેમ્બરે રહેશે.

આ પછી, 681 જિલ્લામાં (49,604 તાલીમાર્થીઓ), ઓપરેશન માર્ગદર્શિકાના આધારે તબીબી અધિકારીઓને તાલીમ આપવામાં આવી છે. રસીકરણ ટીમ તાલીમ 17,831 બ્લોક્સ / પ્લાનિંગ એકમોમાંથી 1,399 માં પૂર્ણ થઈ છે.

 

 

 

 

https://www.bhaskar.com/db-original/explainer/news/coronavirus-vaccine-dry-run-explained-covid-vaccination-gujarat-punjab-assam-andhra-pradesh-128061149.html