Chaye Wala News

Fastest short news update

ખેડૂત દિન પર દિલ્હી કૂચની યોજનાનો વિરોધાભાસ, સરહદ પર સુરક્ષા ચાક

ખેડૂત આંદોલનનો આજે 28 મો દિવસ છે, પરંતુ હજી સુધી કોઈ વાત થઈ નથી. જો સરકાર તેના ઉદ્દેશ્ય પર અતૂટ છે, તો ખેડૂતો ત્રણેય નવા કાયદા પાછા ખેંચવાની માંગ કરવા માટે કટિબદ્ધ છે. સરકારે ફરી એકવાર વાતચીતનો પ્રસ્તાવ મોકલ્યો છે, જેના પર આજે ખેડુતો વિચાર કરશે. તે જ સમયે, દેશના ખેડુતોનું દિલ્હી કૂચ અભિયાન ચાલી રહ્યું છે.

સીએમ યોગીનો પુતળા સિંઘુ બોર્ડર પર ઉડાડવા માં આવશે
સિંઘુ સરહદ પર ઉભા રહેલા ખેડૂત સંગઠનો ઉત્તર પ્રદેશના પીલીભીત અને મુરાદાબાદમાં ખેડુતો ઉપર લાઠીચાર્જ કરવાથી નારાજ છે. આ રોષ વ્યક્ત કરવા માટે આજે 11 વાગ્યે મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથનું પુતળું દહન કરવામાં આવશે. આ માટે ખેડૂત સંગઠનો દ્વારા સંપૂર્ણ તૈયારી કરવામાં આવી છે.

ભાજપે ખેડુતોનું અપમાન કરવાનું બંધ કરવું જોઈએ: અખિલેશ
પૂર્વ વડા પ્રધાન ચૌધરી ચરણસિંહની જન્મજયંતિ પર ખેડૂત દિવસની ઉજવણી કરવામાં આવે છે. આજે ખેડૂત દિવસ છે. સમાજવાદી પાર્ટીએ આજે ​​ઉત્તર પ્રદેશના તમામ જિલ્લા મથકો પર ખેડૂતોના સમર્થનમાં એક કાર્યક્રમ જાહેર કર્યો છે. આ કાર્યક્રમ પૂર્વે સપા અધ્યક્ષ અખિલેશ યાદવે ટ્વિટ કરીને કહ્યું હતું કે, ‘મેં ચૌધરી ચરણસિંહને તેમની જન્મજયંતિ પર નમનકરું છું !’ આજે ભાજપના શાસન દરમિયાન દેશના ઇતિહાસમાં આવો ‘ખેડૂત દિવસ’ આવ્યો છે, જ્યારે દેશના ખેડુતો ઉજવણીને બદલે રસ્તાઓ પર સંઘર્ષ કરવા મજબુર છે. ભાજપે ખેડૂતોનું અપમાન કરવાનું બંધ કરવું જોઈએ કારણ કે ‘દેશનો ખેડૂત ભારતનો માણસ છે’.

ચૌધરી ચરણસિંહની જન્મ જયંતિ પર તેમને શ્રદ્ધાંજલિ પાઠવું છું!
આજે ભાજપના શાસન દરમિયાન દેશના ઇતિહાસમાં આવો ‘ખેડૂત દિવસ’ આવ્યો છે, જ્યારે દેશના ખેડુતો ઉજવણીને બદલે રસ્તાઓ પર સંઘર્ષ કરવા મજબુર છે. ભાજપે ખેડૂતોનું અપમાન કરવાનું બંધ કરવું જોઈએ કારણ કે ‘દેશનો ખેડૂત ભારતનો માણસ છે’.

સરહદ પર ખેડૂતોની સંખ્યા વધી રહી છે
દિલ્હી પોલીસનું કહેવું છે કે સરહદ પર વિરોધ કરનારાઓની સંખ્યા સતત વધી રહી છે, પરંતુ પરિસ્થિતિ તંગ છે. બીજી તરફ સરકાર દ્વારા આ મડાગાંઠને પહોંચી વળવા પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે. કૃષિ મંત્રી નરેન્દ્રસિંહ તોમારે કહ્યું છે કે આ કટોકટીના સમાધાનનું ટૂંક સમયમાં નિરાકરણ અપેક્ષિત છે. મંગળવારે સિંઘુ સરહદ પર થીજેલા ખેડૂતોએ પીએમ નરેન્દ્ર મોદીના નામે લોહી વડે પત્ર લખીને કાયદો પાછો ખેંચવાની માંગ કરી હતી. બીજી તરફ, ગાઝીપુર સરહદ પરના ખેડૂતોએ મંગળવારે ફરી ટ્રાફિક અટકાવ્યો હતો. પોલીસ અને પ્રશાસન સાથે વાતચીત બાદ મોડી સાંજે એક રસ્તો ખોલવામાં આવ્યો હતો.

28 માં દિવશ ના રોજ ખેડૂત આંદોલન ચાલુ છે
દિલ્હીની સરહદે ખેડુતોનું આંદોલન 28 મી દિવસે પણ ચાલુ છે. આજે ખેડૂત દિવસ છે. આ પ્રસંગે, ખેડૂત સંગઠનોએ પ્રદર્શન ઝડપી બનાવવાની જાહેરાત કરી છે. ખેડૂત સંગઠનોએ અપીલ કરી છે કે આજ માટે દેશવાસીઓએ તેમના સમર્થનમાં એક જ ભોજન ન લેવું જોઇએ. તે દરમિયાન, દિલ્હીની સરહદ પર સ્થિત ખેડૂત સંગઠન આજે મળવા જઇ રહ્યું છે જેથી ભવિષ્યની વ્યૂહરચના અંગે અભિપ્રાય રચાય અને સરકારની વાટાઘાટોના તાજેતરના આમંત્રણ અંગે નિર્ણય લઈ શકાય. ખેડૂતોએ આંતરરાષ્ટ્રીય કક્ષાએ સરકારની ઘેરાબંધી માટેની તૈયારી પણ શરૂ કરી દીધી છે.