Chaye Wala News

Fastest short news update

પીએમ મોદીની વાતો ખેડુતો સુધી પહોંચાડવાની ભાજપની મોટી તૈયારી દરેક તહસીલમાં મોટી સ્ક્રીન, પમ્પ્લેટ

ખેડૂત આંદોલન વચ્ચે વડા પ્રધાન આજે બપોરે 12 વાગ્યે પીએમ કિસાન સન્માન નિધિ હેઠળ લગભગ 9 કરોડ ખેડુતોમાં રૂ. 18,000 કરોડનું વિતરણ કરશે.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી આજે દેશભરમાં લગભગ 9 કરોડ ખેડુતોને વર્ચ્યુઅલ સંબોધન કરશે.

નવી દિલ્હી: નવા ફાર્મ કાયદા અંગે ખેડુતોના વિરોધ વચ્ચે આજે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી નવ કરોડ ખેડુતોને સંબોધન કરશે અને કૃષિ કાયદા અંગે કેન્દ્રની સ્થિતિ સ્પષ્ટ કરશે. ભારતીય જનતા પાર્ટીએ આ ભવ્ય પ્રસંગ માટે ખેડુતો સુધી પહોંચવામાં કોઈ કસર છોડી નથી. પાર્ટીના અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડા (જેપી નડ્ડા) એ તમામ કેન્દ્રીય પ્રધાનો, સાંસદો અને ધારાસભ્યોને ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન અટલ બિહારી વાજપેયીની જન્મજયંતિ પર પીએમ મોદીના ખેડુતોના સંબોધનમાં ભાગ લેવા સૂચના આપી છે. પક્ષના નેતૃત્વ દ્વારા રાજ્યના એકમોના પ્રમુખો અને અન્ય તમામ વરિષ્ઠ નેતાઓને પત્રો મોકલવામાં આવ્યા છે.

કેન્દ્રીય ગૃહમંત્રી અમિત શાહ દિલ્હીની ગૌશાળામાં ઉપસ્થિત રહેશે, જ્યાંથી તેઓ ખેડૂતોના જૂથ સાથે વાતચીત કરશે. નડ્ડાએ દરેક બ્લોક હેડક્વાર્ટર પર … (વડા પ્રધાન) નું સરનામું સાંભળવા માટે મોટી સ્ક્રીન ગોઠવવાનો આદેશ આપ્યો છે. આ ઉપરાંત વડા પ્રધાનના ભાષણના એક કલાક પહેલા (જે બપોરે હશે) જિલ્લા કક્ષાના કાર્યક્રમો યોજવાની સૂચના પણ આપવામાં આવી છે. આ બધા પણ મંડીસ અથવા એપીએમસી બજારોમાં યોજાશે.

કૃષિ કાયદામાં સુધારાની જરૂર, ખેડુતોને નક્કર સૂચનો આપવા વિનંતી: હરિયાણાના નાયબ મુખ્ય પ્રધાન

આ કાર્યક્રમોમાં ભાજપના અધિકારીઓ અને જનપ્રતિનિધિઓ શામેલ હશે, જે લોકોને મોદી સરકાર દ્વારા શરૂ કરવામાં આવેલી યોજનાઓના ફાયદાઓ વિશે જણાવશે. આ પ્રસંગે ખાસ પ્રકાશિત પત્રિકાઓનું વિતરણ પણ કરવામાં આવશે. કાર્યક્રમમાં, ખેડુતોને પત્રિકાઓની સામગ્રીને સ્થાનિક ભાષાઓમાં અનુવાદિત કરવાનું કહેવામાં આવ્યું છે, પરંતુ તેમાં છપાયેલી સામગ્રી સાથે ચેડા કરવાની મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં.

પીએમ મોદીનો ખેડૂતો સાથેનો સંવાદ: કાર્યક્રમ એક કલાક પહેલા શરૂ થાય છે, તમામ મંત્રીઓ, સાંસદોને હાજર રહેવા સૂચના આપે છે

આ કાર્યક્રમમાં કિસાન સન્માન નિધિની આગામી હપ્તા પણ 18000 ખેડુતોને વિતરણ કરવામાં આવશે. પીએમ મોદીએ ખેડૂતોને સંબોધન એ ભાજપની રણનીતિનો એક ભાગ છે, જેમાં પાર્ટીએ ખેડૂત આંદોલનના ભાગ રૂપે દેશભરમાં 100 પ્રેસ કોન્ફરન્સ અને 700 બેઠકો યોજવાનું નક્કી કર્યું છે. સમજાવો કે નવા કૃષિ કાયદા પાછા ખેંચવાની માંગ પર છેલ્લા એક મહિનાથી ખેડૂતો દિલ્હીની સરહદો પર વિરોધ કરી રહ્યા છે.

પૂર્વ વડા પ્રધાન વેનેરેબલ અટલ બિહારી વાજપેયીને તેમની જન્મજયંતિ પર નમસ્કાર. તેમના સ્વપ્નદ્રષ્ટા નેતૃત્વ હેઠળ, તેમણે દેશને વિકાસની અભૂતપૂર્વ ઉંચાઈ પર લઈ ગયા. એક મજબૂત અને સમૃદ્ધ ભારત નિર્માણના તેમના પ્રયત્નો હંમેશા યાદ રહેશે.