Chaye Wala News

Fastest short news update

અટલ જયંતી: પીએમ મોદી હંમેશાં અટલ પહોંચ્યા, પૂર્વ વડા પ્રધાન વાજપેયીને શ્રદ્ધાંજલિ આપી

ભારતના પૂર્વ વડા પ્રધાન અને ભારત રત્ન અટલ બિહારી વાજપેયીની આજે 96 મી જન્મજયંતિ છે. આ પ્રસંગે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી તેમના સ્મારક સ્થળ ‘હંમેશાં અટલ’ પર તેમને શ્રદ્ધાંજલિ આપી રહ્યા છે. ત્યારબાદ તેઓ સંસદ ભવનમાં એક પુસ્તક બહાર પાડશે. ભારત સરકાર અને ભારતીય જનતા પાર્ટી (બીજેપી) દેશના ઘણા ભાગોમાં આ કાર્યક્રમની ઉજવણી કરી રહી છે. પૂર્વ વડા પ્રધાનને યાદ કરતાં વડા પ્રધાને કહ્યું કે તેમના સ્વપ્નદ્રષ્ટા નેતૃત્વ હેઠળ તેમણે દેશને વિકાસની અભૂતપૂર્વ ઉંચાઈ એ લઈ ગયા. કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે તેમને વિચારધારા અને સિદ્ધાંતો પર આધારિત રાજકારણનો માણસ ગણાવ્યો હતો.

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પૂર્વ વડા પ્રધાન વાજપેયીને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા માટે ‘ઓલિવિઝ અટલ’ પહોંચ્યા છે. કાર્યક્રમ શરૂ થયો છે. વડા પ્રધાન ઉપરાંત ગૃહમંત્રી અમિત શાહ, સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથ સિંહ અને સરકારના અન્ય મોટા પ્રધાનો પૂર્વ વડા પ્રધાનને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા માટે પહોંચ્યા છે.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે- સમૃદ્ધ ભારત નિર્માણ માટે વાજપેયીજીને યાદ કરવામાં આવશે
વાજપેયીજીને યાદ કરતાં વડા પ્રધાન મોદીએ લખ્યું, ` પૂર્વ વડા પ્રધાન અટલ બિહારી વાજપેયીજીને તેમની જન્મજયંતિ પર સલામ. તેમના સ્વપ્નદ્રષ્ટા નેતૃત્વ હેઠળ, તેમણે દેશને વિકાસની અભૂતપૂર્વ ઉંચાઈ પર લઈ ગયા. એક મજબૂત અને સમૃદ્ધ ભારત નિર્માણના તેમના પ્રયત્નો હંમેશા યાદ રહેશે.

નરેન્દ્ર મોદી
પૂર્વ વડા પ્રધાન વેનેરેબલ અટલ બિહારી વાજપેયીને તેમની જન્મજયંતિ પર નમસ્કાર. તેમના સ્વપ્નદ્રષ્ટા નેતૃત્વ હેઠળ, તેમણે દેશને વિકાસની અભૂતપૂર્વ ઉંચાઈ પર લઈ ગયા. એક મજબૂત અને સમૃદ્ધ ભારત નિર્માણના તેમના પ્રયત્નો હંમેશા યાદ રહેશે.

અમિત શાહે પૂર્વ વડા પ્રધાનને સલામ કરી
કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહે પૂર્વ વડા પ્રધાન વાજપેયીની જન્મજયંતિ પર જણાવ્યું હતું કે, ‘ભારત રત્ન, ભારતના વિકાસ, ગરીબ કલ્યાણ અને સુશાસનના યુગની વિચારધારા અને સિદ્ધાંતો પર આધારિત જીવન અને રાષ્ટ્રને સમર્પિત જીવનની શરૂઆત કરનાર અટલ બિહારી વાજપેયીની જન્મજયંતિ પર પૂ. તેમને સલામ કરો. અટલ જીની ફરજ અને રાષ્ટ્રીય સેવા આપણા માટે હંમેશા પ્રેરણાનું કેન્દ્ર રહેશે.

રાજનાથસિંહે કહ્યું – અટલજીએ રાજકારણમાં મર્યાદાઓનું પાલન કર્યું
ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાનને યાદ કરતાં કેન્દ્રીય સંરક્ષણ પ્રધાન રાજનાથસિંહે કહ્યું હતું કે, ‘હું પૂર્વ પ્રધાનમંત્રી અને ભારતીય રાજકારણના શિખર અટલ બિહારી વાજપેયીજીની જન્મજયંતિ પર તેમને યાદ કરું છું અને વંદન કરું છું. તેમણે ભારતમાં વિકાસ અને સુશાસનના નવા ધોરણો સ્થાપ્યા. રાજકારણમાં અટલજીએ મર્યાદાઓનું પાલન કર્યું. આ દેશ હંમેશા તેમના વિચારોથી પ્રેરણા લેશે.

વડા પ્રધાન ખેડૂતો સાથે વાતચીત કરશે
અટલ જયંતી નિમિત્તે વડા પ્રધાન મોદી 6 રાજ્યોના 9 કરોડ ખેડૂતો સાથે વાતચીત કરશે. આજે તેઓ કિસાન સન્માન નિધિ યોજના હેઠળ 18 કરોડ ખેડૂતોના ખાતામાં ટ્રાન્સફર કરશે. આ સમયગાળા દરમિયાન, કેન્દ્રીય મંત્રીઓ દેશના જુદા જુદા ભાગોમાં ખેડૂત વચ્ચે હાજર રહેશે. અમિત શાહ મહેરૌલી, રાજનાથસિંહ દ્વારકા, નિર્મલા સીતારમણ, રણજિત નગર ઉપસ્થિત રહેશે, જ્યારે અન્ય મંત્રીઓ દેશના જુદા જુદા ભાગોમાં ઉપસ્થિત રહેશે.