Chaye Wala News

Fastest short news update

ડબ્લ્યુએચઓ ચેતવણી – જો લોકો ક્રિસમસ દરમિયાન માસ્ક ન પહેરે તો યુરોપમાં બાબતો વધુ ખરાબ થશે

લંડન. વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન-ડબ્લ્યુએચઓએ બુધવારે એક ચેતવણી જારી કરી છે કે યુરોપિયન દેશો (યુરોપ) માં કોરોના ઝડપથી વધી રહી છે (સીઓવીઆઈડી). ડબ્લ્યુએચઓ અનુસાર, જો નાતાલની ઉજવણી દરમિયાન માસ્ક અને સામાજિક અંતરને લગતા નિયમોનું પાલન ન કરવામાં આવે, તો આ દેશોની પરિસ્થિતિ એકદમ ખરાબ થઈ શકે છે. સંસ્થાએ કહ્યું કે જો લોકો ચર્ચમાં જતાં હોય અથવા ક્રિસમસ વખતે પાર્ટી કરતી વખતે માસ્ક ન પહેરતા હોય તો આખું વર્ષ તેમને આ રોગચાળાનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

ડબ્લ્યુએચઓએ બ્રિટન, ઇટાલી, સ્પેન, જર્મની અને ફ્રાન્સ જેવા દેશોને આ નિયમોનું કડક રીતે પાલન કરવા જણાવ્યું છે. આ સિવાય, લોકોને એકત્રીત કરવા અને નાતાલની પાર્ટીઓમાં લોકોની ભાગીદારી નિર્ધારિત મર્યાદાથી બહાર કરવા સખત પ્રતિબંધ મૂકવા પણ કહેવામાં આવ્યું છે. ડબ્લ્યુએચઓએ કહ્યું કે જો લોકોને પણ પાર્ટી કરવી હોય તો ખુલ્લા મેદાનમાં અથવા આંગણાની બહાર ઘરની બહાર કરો, બંધ ઓરડાઓ ખૂબ જોખમી સાબિત થઈ શકે છે. બીજી તરફ, બ્રિટિશ વડા પ્રધાન બોરીસ જ્હોનસન પર ક્રિસમસ દરમિયાન કોરોના સંબંધિત પ્રતિબંધોને હળવા કરવા માટે દબાણ છે. અન્ય ઘણા નેતાઓ અને ચર્ચના પ્રતિનિધિઓએ વડા પ્રધાનને આ પ્રતિબંધોને હળવા કરવાની વિનંતી કરી છે જેથી લોકોને ક્રિસમસ મળી શકે.

જર્મનીમાં હર્ષ લોકડાઉન શરૂ થયું
જર્મનીમાં બુધવારે કોવિડ -19 દર્દીઓનાં મોતની સંખ્યામાં વધારો થવાને કારણે કઠોર લોકડાઉન શરૂ કરવામાં આવ્યું હતું. કોરોના વાયરસના ચેપના નવા કેસની સંખ્યા ઘટાડવા માટે દુકાનો અને શાળાઓ પણ બંધ કરી દેવામાં આવી છે. દેશના સેન્ટર ફોર ડિસીઝ કંટ્રોલ ‘રોબર્ટ કોચ ઇન્સ્ટિટ્યુટ’ અનુસાર, કોવિડ -19 ના દર 100,000 રહેવાસીઓના 179.8 દર્દીઓ છેલ્લા સાત દિવસોમાં જર્મનીમાં મૃત્યુ પામ્યા હતા, જે પાછલા અઠવાડિયા કરતા ઘણા વધારે છે. જેના કારણે ગયા અઠવાડિયે એક લાખ રહેવાસીઓમાં 149 લોકો મૃત્યુ પામ્યા હતા. આ પ્રમાણે, જર્મનીના 16 રાજ્યોમાં એક જ દિવસમાં થયેલા મૃત્યુની સંખ્યા પણ નોંધાઈ છે, જે 952 છે, જે ગયા શુક્રવારે થયેલા 598 કરતા ઘણી વધારે છે.
જર્મનીમાં આ જીવલેણ વાયરસને કારણે અત્યાર સુધી 23,427 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. ઓક્ટોબરમાં, જર્મનીમાં નવેમ્બરની શરૂઆતમાં, ‘લાઇટ લોકડાઉન’ લાદવામાં આવ્યો હતો, કોરોના વાયરસના ચેપના કેસોમાં થયેલા વધારાને ધ્યાનમાં રાખીને, બાર અને રેસ્ટોરન્ટોને બંધ રાખવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ દુકાનો ખોલવાની મંજૂરી આપવામાં આવી હતી. હવે, નવા કેસો અને દર્દીઓના મોતની સંખ્યામાં વધારો થવાને કારણે લોકડાઉન હેઠળ કડક પ્રતિબંધો લાગુ કરવામાં આવ્યા છે. નાતાલ પૂર્વે દુકાનો અને શાળાઓ બંધ થતાં ખાનગી કાર્યક્રમોમાં એકઠા થનારા મહત્તમ સંખ્યા પાંચ નક્કી થઈ રહી છે. માનવામાં આવી રહ્યું છે કે આ પ્રતિબંધ 10 જાન્યુઆરી સુધી અમલમાં રહેશે.

લોકડાઉન નેધરલેન્ડ્સમાં શરૂ થાય છે
નેધરલેન્ડના વડા પ્રધાન માર્ક રૂટે મંગળવારે દેશમાં પાંચ સપ્તાહના કડક લોકડાઉનની ઘોષણા કરી હતી. રુટે સ્પષ્ટ કર્યું કે આ ક્ષણે, કોરોનાવાયરસ રોકવાનો કોઈ અસરકારક રસ્તો નથી. તેઓએ કહ્યું- અમે કડક લોકડાઉન કરવા જઈ રહ્યા છીએ. આ સમયગાળા દરમિયાન શાળાઓ, દુકાનો, સંગ્રહાલયો અને જીમ બંધ રહેશે. 19 જાન્યુઆરી પહેલા રાહતની અપેક્ષા રાખવી જોઈએ નહીં

અમે ભવિષ્યમાં પરિસ્થિતિને ભયાનક બનતા અટકાવવા માંગીએ છીએ અને આ માટે કડક પગલા ભરવા પડશે. સરકારે કહ્યું છે કે કોઈ પણ ઘરે બે કરતા વધારે મહેમાનો આવી શકશે નહીં અને આ માટે પણ સ્થાનિક અધિકારીઓએ માહિતી આપવી પડશે. જો કે માનવામાં આવે છે કે સરકાર 24 થી 26 ડિસેમ્બર સુધી થોડી રાહત આપી શકે છે.