Chaye Wala News

Fastest short news update

સાઉદી અરેબિયાએ “રોકાણની યોજનાઓને અસર નહીં થાય” એમ કહીને ભારતીય અર્થવ્યવસ્થાને મજબૂત ગણાવી હતી.

નવી દિલ્હી: કોરોના વાઈરસ સંકટને લીધે, જ્યાં મોટાભાગના દેશોની અર્થવ્યવસ્થા પાટા પરથી ઉતરી ગઈ છે, ત્યાં ભારતીય અર્થતંત્રને વધારે અસર થઈ નથી. આ જ કારણ છે કે સાઉદી અરેબિયાએ ભારતમાં રોકાણ કરવાની યોજનામાં કોઈ ફેરફાર કર્યો નથી. સાઉદી અરેબિયાએ ભારતીય અર્થવ્યવસ્થાની તાકાતમાં વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો છે અને કહ્યું છે કે ભારતમાં રોકાણ કરવાની તેની યોજના સમયપત્રક પ્રમાણે આગળ વધશે. વિશ્વના સૌથી મોટા તેલ નિકાસ કરનાર દેશનું કહેવું છે કે ભારતીય અર્થવ્યવસ્થામાં કોરોના સંક્રમણની ધ્રુજારી સાથે આગળ વધવાની સંપૂર્ણ શક્તિ અને ક્ષમતા છે.

‘રાઇટ ટ્રેક પરની યોજનાઓ’

ભારતમાં સાઉદી અરેબિયાના રાજદૂત ડો.સૌદ બિન મોહમ્મદ અલ સતીએ જણાવ્યું હતું કે ભારતમાં અમારી રોકાણની યોજનાઓ સાચા રસ્તે આગળ વધી રહી છે. બંને દેશો રોકાણની અગ્રતા નક્કી કરવામાં રોકાયેલા છે. સતીએ કોરોના રોગચાળાના સંકટથી અર્થતંત્રને પુનર્જીવિત કરવાના ભારતનાં પગલાંની પ્રશંસા કરી. તેમણે કહ્યું કે ભારત વિશ્વનું પાંચમું અને દક્ષિણ એશિયામાં સૌથી મોટું અર્થતંત્ર છે. તેણે રોગચાળાના વર્તમાન કટોકટીની અસરમાંથી સ્વસ્થ થવામાં સારું કામ કર્યું છે અને તેમાંથી સંપૂર્ણ રીતે બહાર નીકળવાની ક્ષમતા છે.

‘સહયોગના નવા રસ્તાઓ ખુલ્લા’
તેમણે ભારતીય સૈન્ય ચીફ જનરલ મનોજ મુકુંદ નરવાણે (એમએમ નારવાણે) ની તાજેતરની સાઉદી અરેબિયાની મુલાકાતનો સીધો ઉલ્લેખ કર્યો ન હતો, એમ કહ્યું કે 2019 માં સ્ટ્રેટેજિક પાર્ટનરશિપ કાઉન્સિલની રચના બંને દેશો વચ્ચે સહકારના નવા ક્ષેત્ર પ્રદાન કરશે. માર્ગો ખુલ્લા છે. તેમાં સુરક્ષા અને પર્યટનના ક્ષેત્રોનો પણ સમાવેશ થાય છે. સમજાવો કે સ્ટ્રેટેજિક પાર્ટનરશિપ કાઉન્સિલની રચના ગત વર્ષે ઓક્ટોબરમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીની રિયાધ મુલાકાત સમયે થઈ હતી. આ કાઉન્સિલ બંને દેશો વચ્ચે વ્યૂહાત્મક ભાગીદારીમાં પ્રગતિની સમીક્ષા કરે છે.

સલમાને જાહેરાત કરી હતી
ગયા વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં સાઉદી અરેબિયાના ક્રાઉન પ્રિન્સ મોહમ્મદ બિન સલમાને ભારતના પેટ્રોકેમિકલ્સ, ઓઇલ રિફાઇનિંગ, ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર, માઇનિંગ અને કૃષિ સહિતના અન્ય ક્ષેત્રોમાં કુલ 100 અબજ ડોલર (આશરે 7,400 અબજ રૂપિયા) ની કમાણી કરી હતી. રોકાણ યોજનાની ઘોષણા કરવામાં આવી હતી. સાઉદી અરેબિયાએ કહ્યું છે કે કોરોના કટોકટી હોવા છતાં, તે જાહેરાત પર અસર થઈ નથી અને રોકાણ પ્રક્રિયા નિર્ધારિત શેડ્યૂલ મુજબ આગળ વધશે.