Chaye Wala News

Fastest short news update

કૃષિ કાયદો – કોંગ્રેસ, અકાલી દળ અને શિવસેનાએ કેવી રીતે કર્યું ‘યુ ટર્ન’

જ્યારે મોદી સરકારે આ બધા વચનોને સમાવીને કાયદા ઘડ્યા, ત્યારે રાહુલ ગાંધી પલટાયા અને આ બિલનો વિરોધ કરવાનો નિર્ણય કર્યો.

ગુજરાતના કચ્છમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ મંગળવારે કહ્યું કે કેટલાક નવા રાજકીય પક્ષો ત્રણ નવા કૃષિ કાયદાના મુદ્દે ખેડૂતોને મૂંઝવણમાં મુકી રહ્યા છે. મોદીએ કહ્યું, આ કાયદાઓ લાગુ કરવામાં આવશે તો તેમની જમીન અન્ય લોકોનો કબજો થશે એમ કહીને ખેડૂતોને ભ્રમિત કરવામાં આવી રહ્યા છે. વડા પ્રધાને કહ્યું કે આ બરાબર સુધારાઓ છે જેની વિરોધી પાર્ટી અને ખેડૂત સંગઠનો છેલ્લા ઘણા સમયથી માંગ કરી રહ્યા છે. મોદીએ કહ્યું કે વિપક્ષમાંના જે લોકો આજે લોકોને ગેરમાર્ગે દોરી રહ્યા છે તેઓ સત્તામાં હોય ત્યારે આ સુધારાને આગળ ધપાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા, પરંતુ તેઓ કોઈ નિર્ણય લઈ શક્યા ન હતા. તેમણે કહ્યું કે આજે જ્યારે દેશએ ઐતિહાસિક પગલું ભરવાનું નક્કી કર્યું છે ત્યારે તેઓ ખેડૂતોને ગેરમાર્ગે દોરી રહ્યા છે.

મંગળવારે રાત્રે અમારા પ્રાઇમ ટાઇમ શો ‘આજ ની વાત માં, અમે બતાવ્યું કે કેવી રીતે રાજકીય પક્ષો અને તેમના નેતાઓએ ખેડૂતોના મુદ્દા પર’ યુ ટર્ન ‘લીધો છે અને તેમની ભાવનાને કમાવવાના પ્રયત્નોમાં સક્રિય રીતે રોકાયેલા છે. આ નેતાઓ અને રાજકીય પક્ષો પહેલા કહેતા હતા કે કોર્પોરેટરોના આગમનથી ખેડૂતોને ફાયદો થશે અને તેમની આવક વધશે , પરંતુ હવે તેઓ ખેડૂતોને ચેતવણી આપી રહ્યા છે કે જો કોર્પોરેટ આવે તો તે ખેડૂતોને તેમના ખેતરોમાંથીખાલી કેર વા મૂકશે. . પહેલા આ નેતા કહેતા હતા કે ‘અધિકારી ‘ ખેડુતોનું લોહી ચૂસે છે, અને હવે એ જ નેતાઓ આ આધિકારીઓને ખેડુતોનો શ્રેષ્ઠ મિત્ર ગણાવી રહ્યા છે. આ એવા રાજકારણીઓ છે જેઓ કહેતા હતા કે જો ત્યાં કરારની ખેતી થશે તો ખેડુતો સમૃદ્ધ બનશે, અને હવે તેઓ કહેતા હોય છે કે જો ત્યાં કરારની ખેતી કરવામાં આવે તો નોકરિયાત વર્ગ ખેડુતોની જમીન લેશે.

આ નેતાઓમાં પહેલી સંખ્યા અકાલી દળના સર્વે કરનાર સુકબીર બાદલની છે. અકાલી દળ ભાજપ સાથે કેન્દ્રની મોદી સરકારમાં ભાગીદાર હતી. સુખબીરની પત્ની હરસિમરત કૌર કેબિનેટ પ્રધાન હતી, અને તે તેમની હાજરીમાં જ કેન્દ્રીય કેબિનેટે ત્રણેય નવા કૃષિ કાયદાના મુસદ્દાને મંજૂરી આપી હતી અને ત્યારબાદ સંસદે આ બિલ પસાર કર્યા હતા.

આજે સરકાર અને એનડીએ સાથેના સંબંધો તોડ્યા પછી સુખબીર બાદલ આક્ષેપ કરી રહ્યા છે કે આ ત્રણ કૃષિ કાયદા ખેડૂત વિરોધી છે, તેઓ તેનો નાશ કરવા જઈ રહ્યા છે. તેઓ ભાજપને એવા પક્ષ ગણાવી રહ્યા છે જે ખેડૂતોનો દુશ્મન છે. મંગળવારે સુખવીર બાદલે તો એમ પણ કહ્યું હતું કે સૌથી મોટી ‘પીસમેલ ગેંગ’ ભાજપ છે જે દેશને ટુકડા કરવા માગે છે. મેં મારા શોમાં હરસિમરત કૌરનું જૂનું નિવેદન બતાવ્યું હતું, જ્યારે તે કેન્દ્રીય પ્રધાન હતા ત્યારે તેમણે આ કૃષિ કાયદાની પ્રશંસા કરી હતી અને કોંગ્રેસ અને આમ આદમી પાર્ટીનો વિરોધ કરવા બદલ નિશાન સાધ્યું હતું.