Chaye Wala News

Fastest short news update

નમવા તૈયાર ન હોવાથી ખેડુતોએ આજે ​​બૂમાબૂમ કરવાની બોર્ડર બંધ કરવાની જાહેરાત કરી, સુપ્રીમ કોર્ટમાં પણ સુનાવણી

કૃષિ કાયદા વિરુદ્ધ દિલ્હી બોર્ડર પર ખેડૂતોના આંદોલન વિરુદ્ધ સુપ્રીમ કોર્ટમાં એક અરજી કરવામાં આવી હતી. તે આજે સુનાવણી કરવામાં આવશે. અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ધરણા પ્રદર્શનના કારણે જનતાને ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. આજે સુપ્રીમ કોર્ટ આ કેસની સુનાવણી કરશે. ચીફ જસ્ટિસ એસ.એ.બોબડે, જસ્ટિસ એ.એસ. બોપન્ના અને જસ્ટિસ વી.રામસુબ્રમણ્યમની બેંચ સુનાવણી કરશે. સુપ્રીમ કોર્ટમાં ત્રણ અરજીઓ દાખલ કરવામાં આવી છે.

સરહદ જામની ઘોષણા કરી
કેન્દ્રના ત્રણ કૃષિ સુધારણા કાયદાની વિરુદ્ધ 20 દિવસથી દિલ્હીની સરહદ પર રહેલા ખેડુતોએ મંગળવારે એક કડક સંદેશ આપ્યો હતો કે તેઓ સરકારને કોઈપણ સંજોગોમાં ત્રણેય કાયદાને પાછી ખેંચી લેવા દબાણ કરશે. ખેડુતો આજે ચિલ્લા બોર્ડર જામ કરશે અને આગામી દિવસોમાં આંદોલન વધુ ઉન્નત કરવામાં આવશે.

કૃષિ કાયદા વિરુદ્ધ દિલ્હી બોર્ડર પર ખેડૂતોના આંદોલન વિરુદ્ધ સુપ્રીમ કોર્ટમાં એક અરજી કરવામાં આવી હતી. તે આજે સુનાવણી કરવામાં આવશે. અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ધરણા પ્રદર્શનના કારણે જનતાને ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. આજે સુપ્રીમ કોર્ટ આ કેસની સુનાવણી કરશે. ચીફ જસ્ટિસ એસ.એ.બોબડે, જસ્ટિસ એ.એસ. બોપન્ના અને જસ્ટિસ વી.રામસુબ્રમણ્યમની બેંચ સુનાવણી કરશે. સુપ્રીમ કોર્ટમાં ત્રણ અરજીઓ દાખલ કરવામાં આવી છે.

સરહદ જામની ઘોષણા કરો
કેન્દ્રના ત્રણ કૃષિ સુધારણા કાયદાની વિરુદ્ધ 20 દિવસથી દિલ્હીની સરહદ પર રહેલા ખેડુતોએ મંગળવારે એક કડક સંદેશ આપ્યો હતો કે તેઓ સરકારને કોઈપણ સંજોગોમાં ત્રણેય કાયદાને પાછી ખેંચી લેવા દબાણ કરશે. ખેડુતો આજે ચિલ્લા બોર્ડર જામ કરશે અને આગામી દિવસોમાં આંદોલન વધુ ઉન્નત કરવામાં આવશે.

સિંઘુ સરહદ પર એક પત્રકાર પરિષદમાં ખેડૂત નેતા જગજીત દલેવાલે કહ્યું કે, સરકાર કહી રહી છે કે કાયદા પાછા ખેંચવામાં આવશે નહીં. અમે સ્પષ્ટપણે એમ પણ કહી દીધું છે કે અમે સરકારને પાછી ખેંચી લેવા દબાણ કરીશું. આપણી લડત એ તબક્કે પહોંચી ગઈ છે કે હવે આપણે જીતવું જ જોઇએ, પછી ભલે તે થાય.

તેમણે કહ્યું કે, અમે સંવાદથી ભાગતા નથી, પરંતુ સરકારે અમારી માંગણીઓ પર ધ્યાન આપવું પડશે અને નક્કર દરખાસ્તો સાથે આગળ આવવું પડશે. સરકાર ખેડૂતોને દિલ્હી આવતા અટકાવી રહી છે, આ હોવા છતાં પણ ખેડૂતોની આત્મ વિશ્વાશ ઓછી થતી નથી. આગામી ત્રણથી ચાર દિવસમાં વધુ ખેડૂત મહિલાઓ આ આંદોલનમાં ભાગ લેવા આવશે. અમે આંદોલનને મોટું કરીશું.

20 ‘શહીદ’ ખેડૂતોને શ્રદ્ધાંજલિ આપશે
ખેડૂત નેતા ઋષિપાલ જણાવ્યું હતું કે, આંદોલન શરૂ થયું ત્યારથી દરરોજ સરેરાશ ખેડૂત ભાઈ મરી રહ્યો છે. આ આંદોલનમાં અત્યાર સુધીમાં 20 ખેડુતોનાં મોત નીપજ્યાં છે. આપણે બધાં 20 ડિસેમ્બર આ ખેડુતોના માનમાં શ્રધ્ધાંજલિ દિવસ તરીકે ઉજવીશું અને 20 ડિસેમ્બરે સવારે 11 થી બપોરે 01 વાગ્યા સુધી દેશભરના ગામો અને તહસીલ મુખ્યાલયમાં શ્રદ્ધાંજલિ અપાશે.

એમએસપી અકબંધ રહેવા માટે, સરકાર વાસ્તવિક સંગઠનો સાથે વાત કરવા ઇચ્છુક: તોમર
સરકાર અને કેટલાક આંદોલનકારી ખેડૂત સંગઠનો વચ્ચે ચાલી રહેલા વિરોધ વચ્ચે કૃષિ મંત્રી નરેન્દ્રસિંહ તોમારે મંગળવારે કહ્યું હતું કે, એમએસપી જેવો છે તેમ જ રહેશે. સરકાર માત્ર વાસ્તવિક ખેડૂત સંગઠનો સાથે વાતચીત કરવા તૈયાર છે. તેમણે કહ્યું, દેશના તમામ રાજ્યોએ આ ત્રણ કાયદાને ટેકો આપ્યો છે. આ હોવા છતાં, સરકાર વાસ્તવિક ખેડૂત સંગઠનો સાથે તેમની સમસ્યાઓ પર ખુલીને વાત કરવા તૈયાર છે.

તોમરે યુપીના ભારતીય કિસાન સંઘ (કિસાન) ને મળ્યા બાદ આ નિવેદન આપ્યું હતું. સંગઠને કૃષિ કાયદા અને એમએસપી સાથે સંબંધિત કેટલાક સૂચનોનું કૃષિ પ્રધાનને રજૂઆત કરી હતી અને યુપીમાં તેમનું આંદોલન સમાપ્ત કરવાની જાહેરાત કરી હતી. આ સંગઠનો તે 40 ખેડૂત જૂથોમાં નથી, જે દિલ્હીની સરહદો પર દેખાવો કરી રહ્યા છે.