Chaye Wala News

Fastest short news update

મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી દ્વારા ગુજરાતમાં લોકડાઉન 4.0 અંગે કરવામાં આવી જાહેરાત

સીએમના સેક્રેટરી અશ્વિની કુમારે કહ્યું, “શુક્રવારે સાંજે આઠ મહાનગરપાલિકાઓ, ટેક્સટાઇલ યુનિયન, ડાયમંડ યુનિયનો, છૂટક અને જથ્થાબંધ વેપારીઓના વિવિધ વિભાગો સાથે બેઠક મળી હતી. મીટિંગમાં દરેકના સૂચનો આમંત્રણ આપ્યા હતા.” .

ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ ઉદ્યોગ સંગઠનો અને વેપાર મંડળ સાથે બેઠક યોજી હતી અને લોકડાઉન 4.0 લાગુ કરતા પેહલા અંગે તેમના સૂચનો અને મંતવ્યો માંગ્યા હતા.

શુક્રવારે સાંજે આઠ મહાનગર પાલિકા, કાપડ યુનિયનો, ડાયમંડ યુનિયનો, છૂટક અને જથ્થાબંધ વેપારીઓના વિવિધ વિભાગ સાથે શુક્રવારે સાંજે બેઠક મળી હતી. વીડિયો કોન્ફરન્સ દ્વારા યોજાયેલી બેઠકમાં, બધાના સૂચનો આમંત્રિત કર્યા હતા, ”શનિવારે મુખ્યમંત્રીના સચિવ અશ્વની કુમાર અને અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે બેઠક દરમિયાન ઘણાં “સારા સૂચનો” પ્રાપ્ત થયા હતા. આ બેઠકમાં નાયબ મુખ્યમંત્રી નીતિન પટેલ પણ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

“આ કોન્ફરન્સ માં દરેક લોકડાઉન હટાવાના નિર્ણય પર સહમત થયા હતા અને રાજ્યમાં સામાન્ય સ્થિતિ પાછી લાવવા માટે સંમત હતા,” એમ તેમણે ઉમેર્યું હતું કે, ઉદ્યોગના તમામ મોટા ઉદ્યોગપતિ તથા નેનો મોટા નેતાઓ લોકડાઉન હટાવા મદદ કરવા તૈયાર છે, આગળના દિવસો માં સરકાર “કોવિડ -19 ચેપ ફેલાતો નથી”. તે સૂત્રોનો ઉપયોગ , સરકાર આ સૂચનોનો ઉપયોગ આગામી દિવસોમાં કરશે.

અધિકારીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે, અમદાવાદ શહેરમાં શુક્રવારે એક દિવસમાં 8.5 કરોડ રૂપિયાના કેશલેસ ટ્રાન્ઝેક્શન્સનો રેકોર્ડ જોવામાં આવ્યો છે, આ રેકોર્ડ એક અઠવાડિયાના ચુસ્ત લોકડાઉનને હજી એક અઠવાડિયા માટે લંબાવામાં આવ્યું તેના પછી જોવા મળ્યું છે, અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે શુક્રવારે શહેરમાં કરિયાણા, ફળ અને શાકભાજીના 30,000 ઓર્ડર ઓનલાઇન ઓર્ડર જોવા મળ્યા હતા.

વધુમાં જાણવા મળતા, ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ શનિવારે વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠક યોજી હતી, ત્યારબાદ આગામી 15 દિવસની અંદર અમદાવાદના કોવિડ -19 નિયંત્રણ ક્ષેત્રના 10 વોર્ડમાં આરોગ્ય તપાસણી અને સર્વેલન્સ લેવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો.