Chaye Wala News

Fastest short news update

રેલ્વે 30 જૂન સુધી ટિકિટ રદ કરી, રિફંડ આપ્યું, મજૂર-વિશેષ ટ્રેન પર કોઈ અસર નહીં

લોકડાઉનને કારણે દોડતી સામાન્ય પેસેન્જર ટ્રેનોની સુવિધા બંધ રહેશે. ભારતીય રેલ્વેએ 30 જૂન સુધી બધી ટિકિટો રદ કરી દીધી છે, જો કે આ ખાસ, મજૂર ટ્રેનોને અસર કરશે નહીં.

કોરોના વાયરસ મી મહામારી વચ્ચે રેલ સેવા ફરી એકવાર શરૂ થઈ છે. પરંતુ અત્યારે મજૂર અને કેટલીક વિશેષ ટ્રેનો દોડાવવામાં આવી રહી છે. દરમિયાન, ભારતીય રેલ્વેએ આ ટિકિટોના રિફંડની સાથે 30 જૂન સુધી તમામ ટિકિટ રદ કરી દીધી છે. જો કે, આનાથી મજૂર અને વિશેષ ટ્રેનોને અસર થશે નહીં અને તેઓ ચાલુ રહેશે.

દેશમાં લાગુ લોકડાઉનને કારણે, ટ્રેન સેવાઓ લગભગ બે મહિનાથી સંપૂર્ણ સ્થગિત છે, આવા સંજોગોમાં, જેમની ટિકિટ બુક થઈ ચૂકી છે તેમની ટિકિટ રદ કરવામાં આવી છે. ભારતીય રેલ્વેએ 30 જૂન સુધી બુકિંગ રદ કરી દીધા છે અને ગ્રાહકોને તમામ ટિકિટનું રિફંડ આપ્યું છે.


તમને જણાવી દઈએ કે 12 મેથી ભારતીય રેલ્વેએ પંદર વિશેષ ટ્રેનો ચલાવવાનો નિર્ણય લીધો છે, જે દેશના અન્ય પંદર શહેરોને રાજધાની દિલ્હીથી જોડશે. આ ટ્રેનો જોડી પ્રમાણે ચાલશે, એટલે કે દિલ્હીથી પાછા ફરવાની વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે. છેલ્લા ત્રણ દિવસમાં આ ટ્રેનોમાં હજારો લોકો પ્રવાસ કરી ચૂક્યા છે.

વિશેષ ટ્રેનો તરીકે જે વાહનો ચલાવવામાં આવી રહ્યા છે તે તમામ રાજધાનીઓ છે અને તેમાં ફક્ત એસી કોચ છે, સાથે જ અહીં સામાજિક અંતરનું પાલન કરવામાં આવી રહ્યું છે અને માસ્ક પહેરવાનું ફરજિયાત કરાયું છે. આ સિવાય કેટલીક અન્ય માર્ગદર્શિકા જારી કરવામાં આવી છે, જે મુસાફરો અને સ્ટેશન કર્મચારીઓ માટે જરૂરી છે.

બીજી તરફ, દરરોજ સો જેટલી ટ્રેનો દોડતી પરપ્રાંતિય મજૂરો માટે ખાસ મજૂર વિશેષ ટ્રેનો ચલાવવામાં આવી રહી છે. હજી સુધી પાંચ લાખથી વધુ મજૂરોને આ ટ્રેનોમાં પરત લાવવામાં આવ્યા છે અને આ સેવા સતત ચાલુ છે.

રેલ્વે દ્વારા જારી કરાયેલા નિવેદનમાં જણાવ્યા અનુસાર, આશરે 2.34 લાખ લોકોએ આગામી સાત દિવસ માટે વિશેષ ટ્રેનની ટિકિટ બુક કરાવી છે. રેલ્વેએ તેમની પાસેથી કુલ 45.30 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી છે.